Tambarin Sprite; tarihi da juyin halitta

logo sprite

Kamfanin Coca Cola da hukumar Turner Duckworth sun yi aiki kafada da kafada don baiwa kamfanin Sprite sabon hoto, wanda kuma yayi dai-dai da kaddamar da wani sabon dandalin duniya mai suna Heat Happens. Tambarin Sprite yana ɗaya daga cikin sanannun sanannun a duk duniya amma wanda aka canza shi sau da yawa cikin tarihinsa., kamar yadda za mu gani a cikin sassan da ke gaba.

Wannan alamar kasuwanci, Yana da ƙarfi a saman jerin abubuwan sha masu ɗanɗanon lemun tsami da lemun tsami kuma ɗaya daga cikin samfuran kamfanin Coca Cola da ke da kasuwa mafi girma a duniya., an sanya shi azaman na uku. Babban nasararsa a bayyane yake, amma alamar tana da babbar matsala, ba ta da haɗin kai na gani na gani a cikin ƙasashe daban-daban inda ake cinye shi. Sabili da haka, an yanke shawara mai mahimmanci, don canza wannan matsala da tabbatar da sakamako mai nasara ga alamar ta hanyar ƙirƙirar sabon haɗin kai.

Tarihin tambarin Sprite

Kamar yadda muka ambata a farkon wannan rubutu. Sprite alama ce ta abin sha wacce ta fara bayyana a cikin 1961, daga hannun Coca-Cola. Wannan abin sha mai daɗi an san shi da ɗanɗanon lemun tsami-lime.

Lokacin ƙirƙirar hoto mai alama wanda ke wakiltar ƙimar abin sha, Manufar ita ce haɓaka ƙirar da ke isar da sabo kuma ana iya bambanta da kallo ɗaya. Kamar yadda za mu gani a cikin nau'o'in tambarin tambarin daban-daban, palette mai launi da kuma abubuwan da tambarin ke gabatarwa ba sa bambanta sosai tsawon shekaru.

1961 - 1964

Sprite 1961

Alamar farko ta alamar ta bayyana a cikin 1961, wanda ya ƙunshi nau'ikan nau'ikan serif a cikin sautin kore mai duhu, waɗanda aka ba su salon motsi ta hanyar sanya haruffa a matakan tsayi daban-daban. Idan muka kalli harafin "i", an yanke shawarar maye gurbin batu tare da tauraro mai nuni takwas a kore tare da rawaya.

Don haɗa duk waɗannan abubuwa, ana amfani da kashi na kayan ado wanda ya haɗa da sunan alamar da kuma alamar zane na ado. Wannan nau'in kayan ado, kamar yadda muke iya gani a hoton da ke gaba, kusan ba a iya fahimta tun da shimfidar wuri yana da kyau sosai.

1964 - 1974

Sprite 1964

Sigar farko ta tambarin ya kasance 'yan shekaru, tun a cikin 1964 na farko na sake fasalin alamar alama ya faru. Launin sunan alamar ya canza sosai, kuma an yi amfani da launin kore mai haske da inuwar ja. An yi amfani da duka launuka biyu, ta hanyar tsallakewa a cikin halayen alamar.

Tunanin canza ɗigon "i" zuwa tauraro an kiyaye shi a cikin wannan sabon tambarin, amma ya zama mai ban sha'awa sosai ta hanyar canza shi da launin ja. Gaba ɗaya, Rubutun ya bayyana ƙarami sosai kuma yana bin tsarin matakan tsayi iri ɗaya.

1974- 1989

Sprite 1974

A cikin wadannan shekaru, akwai canji na biyu a tambarin alamar kuma a wannan karon an sami ɗan canji kaɗan fiye da na baya. Sake fasalin da aka yi a cikin 1974 ya kawo sabon rubutun rubutu da sabon abun da ke ciki.

Sunan tambarin yanzu ya bayyana a rubuce a cikin diagonal kuma, tare da nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau’in nau’in nau’in nau’in nau’in nau’in nau’in nau’in nau’in tallar) ya fito a rubuce a rubuce kuma, tare da nau’in nau’in nau’in nau’in nau’in nau’in nau’in nau’in nau’in nau’in nau’in nau’in nau’in nau’in nau’in nau’in nau’in nau’in nau’in nau’in nau’i nau’i nau’i nau’i naui naui naui naui naui nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i). An zaɓi font sans-serif, tare da mafi ƙanƙara shaci da santsin kusurwoyi.

Dangane da kalar tambarin, An ci gaba da amfani da kore da ja, amma wannan lokacin ana amfani da shi ta hanyar da ta dace. Sunan alamar ya bayyana gaba ɗaya cikin kore. Dangane da digon “i”, an kawar da ra'ayin ci gaba da amfani da jan tauraro kuma an maye gurbinsa da ɗigo na gargajiya.

1989 - 1995

Sprite 1989

Bayan kimanin shekaru 15 tare da wannan ainihi, alamar ta yanke shawarar cewa lokaci ya yi da za a canza hoton kuma wannan yana faruwa a cikin 1989. An canza rubutun ta hanyar rubutu mafi kyau da ƙarfi saboda nauyinsa. Rubutun nau'in rubutu ne, tare da fitattun serif masu ma'ana.

Kamar yadda muke gani a duk lokacin juyin halittar tambarin alamar abin sha, sashin rubutun "i" yana canzawa tsawon shekaru kuma a wannan matakin ba zai ragu ba. A cikin wannan sabon sigar, An maye gurbin ra'ayin gargajiya na kiyaye batu da zane wanda lemun tsami da lemun tsami suka bayyana a tsakanin su.. Dangane da launi, kamar yadda ake iya gani, an zaɓi ƙarin launuka kore masu shakatawa.

1995 - 2002/2003

Sprite 1995

Bayan kimanin shekaru 6. tambarin alamar abin sha mai laushi yana fuskantar sabon salo zuwa sigar tare da mafi ƙarancin salo fiye da na baya. A cikin wannan sabon sigar, alamar tambarin tana bayyana tare da farar rubutun rubutu, wanda aka sanya shi a cikin ingantacciyar hanya fiye da sigar baya.

Sunan alamar yana kan bangon da za ku iya ganin launuka masu launin shuɗi da kore, waɗanda layi da da'ira kuma suka bayyana waɗanda ke neman yin koyi da kumfa na abin sha. Don sanya sunan alamar ya fito da yawa, ana amfani da tasirin ƙara tare da inuwa mai shuɗi.

Abubuwan kayan ado waɗanda ke bayyana akan harafin "i" an sake canza su, wannan lokacin zanen 'ya'yan itace ya ɓace kuma An zaɓi mafi kyawun ƙira, da'ira biyu ɗaya a saman ɗayan, amma ana kiyaye launin lemun tsami da lemun tsami.

2002 - 2010

Sprite 2002

A cikin shekara ta 2002, an gabatar da sabon alamar alama don Sprite. A ciki, rubutun da aka yi amfani da shi a cikin tambarin ya sami wasu canje-canje, ya zama mafi zamani, mafi gogewa da ƙara wasu gefuna na musamman.

An ajiye farin launi a cikin sunan alamar kuma, ya kara sabon madaidaicin shudi mai ƙarfi mai ƙarfi. Cika alamar tambarin, alamar harafin "i" ya zama mafi kyau da santsi ta hanyar gyaggyara siffar ma'ana da launuka.

Sigar da aka gabatar a wannan mataki, suna kuma da sigar kwance, inda inuwar da ke tare da haruffan sun fi kauri da kayan ado na LA lemun tsami da lemo, sun fi girma ta fuskar girma.

2008 - 2022

Sprite 2008

A cikin shekara ta 2008, kamar yadda muke iya gani. Tambarin Sprite ya zama mafi tsabta kuma rubutun da aka yi amfani da shi don sunan alamar yana yin laushi. Iyakar da ke tare da sunan ta zama launi mai duhu kuma ana tattara duk wannan a cikin tambari mai nunin ɗimbin biyar da aka haɗe ta hanyar haɗin gwiwa.

Kayan ado da aka sanya akan harafin "i" yana sake canzawa kuma, a cikin wannan sigar an nuna ƙirar lemun tsami da lemun tsami mai girma wanda ya mamaye babban ɓangaren alamar tambarin.

Sprite 2014

A tsawon shekaru, Ana tace wannan sigar kuma an cire bangon shuɗi da kore, don yin hanya don tambari mai tsabta kamar wanda muke gani a ƙasa wanda ya bayyana a cikin shekara ta 2014.

Sprite 2018

Bayan shekaru hudu, tambarin alamar abin sha ya shiga sabon salo inda kayan ado da ke tare da harafin "i" ya ɓace. shekaru masu yawa. Kawai, sunan alamar da alamar da ke tattara ta sun bayyana, duk a cikin launin lemun tsami.

Sprite 2020

An gabatar da sabon fasalin alamar a cikin 2019, inda alamar ta canza launuka da aka yi amfani da su a cikin tambarin.. Sunan ya sake fitowa da fari kuma alamar tana cike da wani sabon koren launi. Dangane da alamar alamar, ɗigon rawaya ya sake bayyana, wanda ke neman wakiltar dandano da sabo na abin sha.

Sprite Global Rebranding

Rebranding Sprite

Alamar abin sha mai laushi a wannan shekara ta 2022, ta gabatar da sabon salo a cikin ainihin sa. Alamar ta gabatar da matsala bayyananne kuma shine rashin ƙarfi a cikin kasuwar duniya., wato ma'auni na gani nasa ba shi da amfani kuma haɗin kai a cikin sadarwarsa fiye da haka.

Domin duk wannan ne ake bukatar canji. ya zama dole a zurfafa zurfafa da neman daidaito. Sake alamar da aka yi wa alama a wannan shekarar da ta gabata ya kasance mai gamsarwa sosai tun lokacin da aka ƙirƙiri tambarin mafi sauƙi.

A halin yanzu, alamar abin sha ya kawar da tambarin da ya haɗa da sunan alamar don ba da suna sosai da Sprite. Abin da, idan ya zama dole a nuna, shi ne cewa har yanzu ana kiyaye wannan kashi a cikin iyakoki na kwalabe na gilashi.

Sprite 2022

Da wannan sabon tsarin, Mun nemi ƙirƙirar kamanni iri ɗaya a duniya, kamanni da daidaiton kamanni. Babban makasudin zane-zanen da aka yi amfani da shi shine don adana kore mai alaƙa da alamar. Dangane da tambarin, kamar yadda ake iya gani, ƙira ce mai kaifi, bayyananne, ƙaƙƙarfan ƙira wanda ke watsa kuzari, sabo da zamani.

Wannan sabon canjin ya kasance abin mamaki tunda kwanan nan Sprite ya gabatar da sabon ainihi, shekaru biyu kacal da suka wuce. Tare da waɗannan sababbin canje-canje, Sprite ya nemi ƙirƙirar ainihin abin ban mamaki da tasiri. Yana neman ya zama mai aminci ga alamar halayensa da sahihancinsa, wanda ke wakiltar halinsa mai daɗi.

Za mu iya ƙarshe ta hanyar nuna cewa an fahimci wannan sabon kuma sabon sigar tambarin Sprite a matsayin ingantaccen zaɓin ƙira wanda ke haɗa alamar abin sha mai laushi a matakin duniya.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Wanda ke da alhakin bayanan: Miguel Ángel Gatón
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.