Tarihi da juyin halittar tambarin Photoshop

Tambarin Photoshop

Muna fatan kun kasance fiye da shirye-shiryen koyo game da tarihin ɗaya daga cikin mahimman tambura a duniya kuma musamman ga ƙwararrun ƙira waɗanda suke ciyar da ranarsu ta yau da kullun tare da wannan shirin. Za mu daina bugun daji, a yau za mu yi magana game da duk abin da ke kewaye da tarihin tambarin Photoshop.. Shin kuna shirin saduwa da ita? Shin kun san adadin tambarin ta nawa a tsawon tarihinta?

Tambari, kamar yadda muka riga muka ambata a lokuta daban-daban, yana ɗaya daga cikin mahimman abubuwan da ke tabbatar da alamar alama.. Sun sami irin wannan dacewa godiya ga wucewar lokaci da kuma juyin halitta mai ban mamaki da ya faru a cikin tallace-tallace da kuma zane-zane.

Tarihin tambarin Photoshop

Adobe Photoshop ga wadanda ba su san shi ba, a cikin tsarin tsarawa wanda manufarsa shine ƙirƙirar da bugu na hotuna na dijital. Tarihin wannan shirin yana da tsayi sosai, fiye da shekaru 30 da suka gabata ya bayyana a karon farko, daidai ranar 19 ga Fabrairu, 1990.

Ba wai kawai labarinsa na yadda aka haife shi ba kuma ya sami damar canzawa zuwa abin da yake a yau yana da tsawo a faɗi, amma Tambarin bai yi nisa ba tun da, kamar yadda za mu gani a ƙasa, akwai tambarin Photoshop don ɗaukar ku, fiye da 14.

1988 - 1990

Photoshop Logo 1988-1990

A wannan matakin farko, sigar software na gyara hoto 0.07 – 0.87 tana gudana. Don gane kanta, an yi amfani da gunkin ƙaramin gidan tare da salon bitmap. Tsarin monochrome wanda zamu iya gani a matakin farko.

1990 - 1991

Photoshop Logo 1990-1991

Bayan an yi gwaje-gwaje daban-daban, an fara sakin sigar 1 na shirin gyarawa. Wannan ƙaddamarwa yana tare da sabon tambari amma hakan ya ci gaba da kiyaye ƙaya da tsarin murabba'i. Masu haɓaka shirin sun kasance masu kula da zayyana kusurwoyin wannan ainihi tare da ƙananan layukan tare da mai duba kyamara.

1991 - 1994

Photoshop Logo 1991-1994

Yayin da shekaru ke ci gaba, ba wai kawai an sabunta nau'ikan shirin ba ne, a cikin wannan yanayin an ƙaddamar da sigar 2, amma kuma ainihin kamfani ya kasance. Wani gunkin da ke wakiltar ido, amma inda za mu iya samun bambance-bambance masu ban sha'awa tare da sigar da ta gabata, yana da ƙarancin inuwa kuma yana da salo na gaske.. An cire kusurwoyin da aka tsara a baya kuma an yi amfani da murabba'i mai jajayen iyaka, wanda suka kara tasirin 3D.

1994 - 1996

Photoshop Logo 1994-1996

Tare da gabatar da sigar 3 na Adobe Photoshop, mun sami sabon tambari. Idon da ya bayyana yana wakilta, ana iya ganin mafi yawan aiki da tsabta, launukan da ke tare da shi sun fara zama daban-daban. wanda ya sa ya fice. Dangane da ido, an yi amfani da sautuka daban-daban don bambance kowane ɓangarensa daidai.

1996 - 2000

Photoshop Logo 1996-2000

Tare da haɓaka nau'ikan Adobe 4 da 5, an gabatar da sabon ainihi don shirin gyaran hoto. An kiyaye alamar ido, wannan lokacin ya fi dacewa fiye da na baya, yana iya cewa guntun hoto ne na gaske.. Canje-canje, kamar yadda aka saba, suma sun faru a cikin akwatin da ya ƙunshi wannan hoton, yanzu ya zama fari da ja.

Lambar sigar Photoshop ta 6 ta fi yarda da tambarin da kyar aka sami wasu manyan canje-canje a cikin ƙirar sa, kawai an ƙara ƙarin haske a ido da ƙarin haƙiƙa.

2002 - 2003

Photoshop Logo 2002-2003

Wannan mataki a cikin abin da muka sami kanmu, ya kasance lokaci mai mahimmanci ga tarihin wannan tambari, tun lokacin da ya ɗauki juzu'i, ya ɓace nau'in ido na monochrome kuma yana ƙara yawan launi. Alamar ta yi babban tsalle ta zama wani abu mafi haske tare da waɗannan abubuwan ƙari. Bugu da ƙari, an juya kamannin ido kuma an ƙara abubuwa masu ado kamar bango, da'irar da alamar alama.

2003 - 2005

Photoshop Logo 2003-2005

A cikin shekaru masu zuwa, wani abu da ba a saba gani ba ya faru kuma shi ne cewa tambarin mawallafin yana canzawa sosai a salo da siffarsa da ƙira.. Masu haɓakawa sun yi amfani da tambari inda ganye mai launi iri-iri ya bayyana. Tare da wannan alamar, akwai wani akwatin farin da ke da inuwa a ƙasa, wanda ke ƙoƙarin yin koyi da takarda inda za mu tsara ayyuka daban-daban.

2005 - 2007

Photoshop Logo 2005-2007

An gabatar da sabon sigar tambarin Photoshop a wannan matakin da muka tsinci kanmu a ciki. Fuka-fukan yana canza matsayi kuma yana bayyana a gefe daban fiye da sigar sa ta baya. Hakanan lura cewa an bar ra'ayin yin amfani da palette mai launi gaba ɗaya kuma suna mai da hankali kan duka biyu, kore ɗaya da shuɗi ɗaya tare da gradients.

2007 - 2008

Photoshop Logo 2007-2008

A cikin wannan lokacin, nau'ikan shirye-shiryen da za su yi sauti ga yawancinku sun fara bayyana, a cikin wannan yanayin sigar 10 ko kuma menene CS3 iri ɗaya ne. Tambarin da ke tare da wannan ƙaddamarwa ba shi da alaƙa da wanda ya zo a baya. Tambarin sabunta gabaɗaya kuma sabo wanda a cikinsa aka nuna mana gajarta "Zab".. Fannin nau'in Sans-serif, da fari akan murabba'i mai launin shuɗi mai haske zuwa duhu.

2008 - 2010

Photoshop Logo 2008-2010

A cikin waɗannan shekaru, masu zanen kaya sun aiwatar da canje-canje masu yawa zuwa tambarin baya, canje-canje na musamman don shirin ios. Babban tambarin tambarin ya canza zuwa launin shuɗi mai duhu wanda ya ba shi kyan gani.Bugu da kari, an kiyaye bango tare da ra'ayin gradients a cikin shuɗi amma wannan lokacin ya fi duhu.

2010 - 2012

Photoshop Logo 2010-2012

Sigar Photoshop CS5 ta zo hannu da hannu tare da sabon salo. Bayanan da ya haɗa da alamar alamar, an kafa shi ta hanyar murabba'in 3D. Blues na duka wannan murabba'i da raguwa sun canza, a cikin wannan yanayin zuwa inuwa mai haske na shuɗi. Ta hanyar yin wannan gyara an ga gajarta "Ps" a fili.

2012 - 2013

Photoshop Logo 2012-2013

Ɗayan ƙarin canji don ƙarawa zuwa jerin shine cewa masu zanen kaya sun ajiye ra'ayin akwatin kuma sun kawar da tasirin 3D.. Ba su shirya yin tambari mai sauƙi ba tukuna, don haka sun ƙara shuɗin kan iyaka zuwa alamar nunin. An ƙara haruffan sauti iri ɗaya da gefen da muka ambata. Sauran filin filin ya kasance shudi mai duhu.

2013 - 2015

Photoshop Logo 2013-2015

A cikin 2013, Adobe Photoshop ya gabatar da sabon salo kuma, ba shakka, sabon canji a cikin ƙirar ainihin sa. Wannan sabon zane an ɗan canza shi, kawai kaurin iyakar da ke tare da filin an gyara shi.

2019 - 2020

Photoshop Logo 2019-2020

A cikin wannan shekara ta farko, kamfanin ya yanke shawarar cewa lokaci ya yi da za a yi ƙaramin canji a ƙirar tambarin sa, don haka ya yanke shawarar zagaye kusurwoyin filin da ke tare da gajarta. Har ila yau lura cewa haruffa na ainihi suna amfani da farin launi.

2020 - yanzu

Photoshop Logo 2020- Yanzu

Don fitowar sabon sigar shirin gyarawa, masu zanen kaya sun sake duba tambarin sosai kuma suka fara yanke shawara zuwa tsari mafi sauƙi. Sun cire iyakar da ke tare da murabba'in, sun canza launin bango kuma sun gyara faɗi da launi na rubutun.

Mun sami damar tabbatar da yadda babbar alama a yau ta bi ta matakai daban-daban don isa ga abin da yake a yau, ba kawai saboda al'amurran da suka shafi sabunta tsarin sa ba har ma saboda ci gaba da aiki a kan ainihi don cimma alamar ta yanzu. Aiki na dindindin da wuyar aiki wanda ke nuna mahimmancin ƙira da masu ƙira a cikin al'umma. Tambarin da ya bi ta salo da yawa, har sai an isa ga tsari mai sauƙi, kyakkyawa wanda ke aiki daidai.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Wanda ke da alhakin bayanan: Miguel Ángel Gatón
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.