Yadda za a inganta harafin: dabaru don yin shi cikakke

yadda ake inganta wakokin

Yana ƙara zama gama gari don amfani da fasaha don rubutawa. Kuma a ƙarshe muna koyon yin sa ne kawai, kuma muna yin shi, a lokacin karatun ɗalibai (makaranta, institute da jami'a). Amma, idan muka gane cewa mun rubuta mafi muni fiye da likitoci? Yadda za a inganta harafin?

Idan kun fahimci cewa yana da mahimmanci cewa kuna iya sadarwa tare da rubutacciyar kalmar kuma sama da duk abin da kuka fahimta, to waɗannan shawarwari za su iya taimaka muku. Ka tuna cewa ko da mai kirkira wanda ke aiki a zane yana buƙatar kalmar da aka rubuta. Jeka don shi?

bincika rubutun hannunku

Rubutun hannu

Kafin ka iya inganta waƙoƙin, abu na farko da kake bukata shine sanin abin da ya kamata ka inganta. Kuma za a iya cimma hakan ne kawai idan ka rubuta ƙaramin rubutu.

Ba ya buƙatar yin tsayi sosai, amma yana buƙatar samun aƙalla jimloli biyar da layi biyar don sanin ko rubutun hannunku yana da kyau ko a'a. Har ila yau, ya kamata ka tuna cewa idan ka rubuta sannu a hankali harafin zai fi kyau idan ka yi shi da sauri.

Don haka, muna ba da shawarar gwaje-gwaje guda biyu:

  • A gefe ɗaya, rubuta rubutun a hankali, a cikin taki. Za ku ga cewa harafin yawanci yana da kyau ko ƙasa da kyau fiye da gwajin da ke gaba.
  • A gefe guda kuma, saita lokaci kuma rubuta wannan rubutun da ka rubuta a baya, amma sanin cewa dole ne ka gama a cikin ƙayyadaddun lokaci. Babu shakka, zai kasance ƙasa da lokacin da kuka ɗauka don rubuta shi a hankali. Ta wannan hanyar za ku iya ganin cewa, lokacin da kuke gaggawa, rubutun hannunku ya lalace kuma, ta wannan hanyar, za ku san inda ya kamata ku inganta.

Matsayi kuma yana ƙayyade yadda kuke rubutu

Wataƙila ba ku taɓa yin tunani game da shi ba, amma gaskiyar ita ce, dangane da yadda kuke ji, zai ƙara ko žasa ya shafi yadda kuke rubutu.

A cewar masana, idan kana son inganta rubutun hannunka, mafi kyawun abin da za ku iya yi shi ne samun saman da za ku kwantar da hannuwanku a kai, kada ku tsallaka kafafunku kuma ku sanya ƙafafunku (duka biyu) a kasa kuma ko da yaushe a gaba. kujerar da kuke zaune.

Bugu da ƙari, baya bai kamata ya zama mai tsanani ba amma a tsaye.

Ita kuwa takarda, idan na hannun dama ne ya kamata a karkata kadan zuwa hagu (zuwa dama idan na hagu ne).

Yi hankali da takarda da kuke rubutawa

rubuta da kyakkyawan rubutun hannu

Shin kun lura cewa rubutun hannunku yana canzawa idan kun rubuta akan takarda ɗaya kawai ko kuma idan kuna da yawa a ƙarƙashinta? Yi gwajin:

  • Rubuta 'yan kalmomi akan takarda guda.
  • Yanzu, yi haka amma kuna da zanen gado uku ko huɗu (ba ɗaya kaɗai ba).
  • A ƙarshe, sake yin gwajin tare da kumfa mai kauri ko makamancin haka.

Idan ka kwatanta su za ka gane cewa haruffan sun bambanta. Mafi kyau shine tsaka-tsaki, tare da zanen "katifa" uku ko hudu waɗanda ke ba ku isasshen kwanciyar hankali amma ba tare da nuna cewa yana da laushi ba.

Yaya ake rike alkalami ko fensir?

Ɗaya daga cikin ilimin da za ku iya tunawa tun farkon shekarun makaranta shine yadda malaminku ko malaminku ya koya muku ɗaukar fensir ko alkalami. Wataƙila ma kuna da matsaloli saboda kun fi son ɗauka ta wata hanya kuma ba daidai ba ne.

To, bincika yadda kuka ɗauka yanzu. Kuna tsunkule yatsan hannun ku da babban yatsa kuma kuna kwantar da fensir a zuciyar ku? Ko kuna ɗauka ta wata hanya mai ban mamaki?

Ya zama ruwan dare cewa yanayin da kake rubutawa da hannu ya lalace cikin lokaci kuma gyara shi abu ne da zaka iya yi a kowane zamani. Gaskiya ne cewa yana iya ƙima ko žasa dangane da tsawon lokacin da kuka ɗauka, amma gabaɗaya komai na iya zama rashin koyo don koyo daidai.

Kuma a yi hattara, domin wannan ma yana aiki a gare ku idan kuna amfani da fensir na fasaha don yin fenti akan kwamfuta ko kuma zana, tunda za su inganta layin da kuke yi sosai.

Yi amfani da samfura

Ɗaya daga cikin dabaru don koyan inganta harafin shine amfani da samfuri. Haka ne, kamar waɗanda muka yi amfani da su a matsayin yara inda dole ne mu maimaita kalma akai-akai. To, a wannan yanayin za mu sake samun su a hannu saboda a, za mu sake amfani da su.

A gaskiya, ba don ka yi rubutu da rubutu ba, amma don sarrafa motsin da dole ne hannu yayi. Tare da wannan zaka iya gyara matsayi, amma kuma ƙara saurin ba tare da cutar da harafin ba.

Yi amfani da aikace-aikacen hannu da kwamfutar hannu

Ba ku sani ba? Idan kun kasance masu kirkira kuma kuna buƙatar koyon rubutu da kyau kuma wannan yana taimaka muku wajen sarrafa salo mafi kyau yayin zana, zaku iya amfani da aikace-aikacen da suka dogara akan inganta ƙirar ƙira. Don haka dubi wadanda za ku iya samu a Google Play ko Apple Store don zazzage wasu kuma gwada su.

Wannan shine yadda ake ɗan haɗa rubutun hannu da fasaha.

Zaɓi mafi kyawun fensir, alkalami, alkalami

na gode a cikin zane-zane

Na tabbata kun sani, amma kawai idan ... kun lura cewa muna rubuta hanya ɗaya idan muka yi amfani da fensir, alkalami, alamar, alkalami ...? Ee, kamar yadda yake faruwa idan muka rubuta tare da ko ba tare da zanen gado a ƙasa ba, abu ɗaya ma yana faruwa idan kun canza kayan aikin rubutu.

A gaskiya ma, za ku iya tunawa lokacin da suka fara barin ku amfani da alƙalami kuma kun ga cewa kun rubuta mummuna da shi kuma kun fi son fensir. To, za a sami wanda za ku yi rubutu da shi sosai. Wani na yau da kullun kuma wani mafi muni. Amma ka san me? Cewa za ku iya horar da kanku don rubuta da kyau tare da kowa. Duk abin da kuke buƙata shine yin aiki.

kar a manta da rubutun hannu

Wannan wani abu ne da ya kamata ku kiyaye. Idan kana son inganta harafin dole ne ka rubuta da hannu. Don haka ka manta da rubuta komai a wayar hannu, koyaushe ka riƙe littafin rubutu da alkalami a hannu kuma lokacin da kake buƙatar rubuta wani abu, rubuta shi.

Ta wannan hanyar za ku iya rubuta wani abu kullum. Idan kuma ba haka ba, gwada rubuta ko rubuta guntun littattafai, waƙoƙi, da sauransu. Kwarewa yana taimakawa wajen inganta waƙoƙin yau da kullun.

Kamar yadda kake gani, inganta rubutun hannu ba shi da wahala. Yana buƙatar haƙuri da aiki, aiki da yawa. Shin kuna kuskura ku aiwatar da waɗannan shawarwari don rubutun hannunku ya kasance ɗaya daga cikin mafi kyau? Hakanan zaka iya fitar da nau'ikan nau'ikan rubutu daga ciki.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Wanda ke da alhakin bayanan: Miguel Ángel Gatón
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.